BORN IN THE GHETTO

magonjwa hatari kutokana uchafu

Posted on: October 4, 2008

 Humu inchini  Kenya hasa eneo la Nairobi.Kunauchafu kupidukia na sio sawa  maeneo ambayo  Yanaishi binadamu na sio sawa kuishi mahali ambapo pana uchafu kama huu.

Uchafu huwa ni mazingira mbaya ikiwa eneo  binadamu wanaishi hio ni kuhatarisha kwa mangojwa ambayo inaletwa na uchafu.

Kama vile mitaro yenye maji machafu  vyoo visio kua visafi hunapata takataka zinatupwa kwenye varanda za nyumba kwenye njia,.Unapata ukitembea unasikia harufu isio faa inanuka. Ambayo ni ya uchafu ulioko katika maeneo hayo na hapo dipo mangonjwa yanatokea na kuangamiza watu.

Watu wenye huisi sehemu kama hizi hawajari kupatwa na magonjwa hatari kwa              kuna hoteli ambazo zimejengwa sehemu ambazo zina uchafu zaidi zimejengwa kando ya mitaro ambayoina uchafu  mwingi kupidukia .Pia viwanda na wanao hudumu hawajali yakwamba uchafu ni hatari sana mahali watu wanakulia na pia wanapo hishi.
                                                                                
Mito inayo pitia katikati  mwa jiji  Nairobi ni mito ambayo inayo uchafu mtupu na watu waishi uko wafanyia shuguli zao za kila siku sehemu ambazo zimezingirwa na     uchafu.Mito yenyewe hutumika kama mahali ambapo nipakutupa takataka.Ukitazama hizo mito mitaroyote inapeleka  uchafu huo kwenye hiyo mito ukitazama yale maji ni     machafu takataka hata yaeleweki na wakaaji hawajali hata.magonjwa.

Ukiangalia uchafu ulio maeneo mengi ya mito nikama uko dio kwenye mbolea mangonjwa  mengi yanayo kuwa hatari kama vile malaria kipindupindu na mengine mengi nisiyo yataja.Mito yenyewe huko ilio azia ni safi  lakini inapo fika jiji maji yana badilika na kua maji machafu.

Maeneo ambayo binadamu anapaswa kukaa pia kuishi ni mahali ambapo ni pasafi ili ujiepushe marathi. Masikini huonekana akiwa na uchafu  kwakua hana uwezo wa kuishi mahali  ambapo ni mahali pahali ya juu vile ningependa kusema ni yakwamba kukinga huwa ni afadhali kulikokuponya.Uchafu ni ugonjwa na usafi ni afya bora.

Nigependa serikali isaidie mazingira ya jiji uchafu uache kutapakaa kila mahali hili mangonjwa yanayo letwa na uchafu iweze kupungua.

Translation

Dangerours Disease Which Are Brought By Dirty Enviroment

 Here in Kenya especially in Nairobi there is dirty environment which is not good for human being settlement and also it is not good for human being to live in a dirty environment.

Dirty environment is bad because it can cause diseases which are brought by polluted environment.
For instance dirty water, dirty toilets and linking sewages pollute the air and this can cause outbreak of diseases which can cause deaths to people living in that particular area.

Those people who leave in such places do not care about outbreak of diseases like cholera, typhoid and malaria. These diseases come out as a result of dirty food, dirty water and dirty toilets.
                                                      
 The Nairobi River is so pollute and still people are living near the river and are still continuing dumping garbage in this river. The residences do not care about dangerous disease which can cause many deaths.

If you look at such places where there is river many people dump their waste there without caring for the environment and also diseases like malaria, cholera, typhoid and many others.

The place where human being should live is where the environment cleans so that they can prevent themselves from dangerous diseases. I would like to say that prevention is better than cure.

 I’ m pleading to the government to assist to clean up environment every where so that those disease which are brought by dirty environment can reduce.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: